![](https://library.mfu.ac.th/th/wp-content/uploads/2018/12/holidayปลายปี-01-150x150.jpg)
เดือน: ธันวาคม 2018
![](https://library.mfu.ac.th/th/wp-content/uploads/2018/12/holidayปลายปี-01-150x150.jpg)
![](https://library.mfu.ac.th/th/wp-content/uploads/2018/12/ราชภัฎเลย_181221_0018-1-150x150.jpg)
ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากสำนักวิทยบริการฯ ม.ราชภัฏเลย
วันที่ 21 ธันวาคม 2561 ศูนย์บรรณสารและสื่อการศึกษามีความยินดีอย่างยิ่งที่ได้มีโอกาสต้อนรับ คณะศึกษาดูงานจากสำนักวิทยบริการฯ มหาวิทยาลัยราชภัฏเลย ที่ได้ให้เกียรติเยี่ยมชมศูนย์บรรณสารฯ และหอประวัติ พร้อมพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้ในด้านต่างๆ ร่วมกัน ดูภาพบรรยากาศเพิ่มเติมที่นี่
![](https://library.mfu.ac.th/th/wp-content/uploads/2018/12/MG_9848-150x150.jpg)
ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากสำนักวิทยบริการ มหาวิทยาลัยสงขลาราชนครินทร์ วิทยาเขตปัตตานี
วันที่ 20 ธันวาคม 2561 ศูนย์บรรณสารและสื่อการศึกษามีความยินดีอย่างยิ่งที่ได้มีโอกาสต้อนรับ คณะศึกษาดูงานจากสำนักวิทยบริการ มหาวิทยาลัยสงขลาราชนครินทร์ วิทยาเขตปัตตานี ที่ได้ให้เกียรติเยี่ยมชมศูนย์บรรณสารฯ และหอประวัติ พร้อมพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้ในด้านต่างๆ ร่วมกัน ดูภาพบรรยากาศเพิ่มเติมที่นี่
![](https://library.mfu.ac.th/th/wp-content/uploads/2018/12/MG_9767-150x150.jpg)
ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากสำนักวิทยบริการฯ มหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงคราม
วันที่ 19 ธันวาคม 2561 ศูนย์บรรณสารและสื่อการศึกษามีความยินดีอย่างยิ่งที่ได้มีโอกาสต้อนรับ คณะศึกษาดูงานจากสำนักวิทยบริการฯ มหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงคราม ที่ได้ให้เกียรติเยี่ยมชมศูนย์บรรณสารฯ และหอประวัติ พร้อมพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้ในด้านต่างๆ ร่วมกัน ดูภาพบรรยากาศเพิ่มเติมที่นี่
![](https://library.mfu.ac.th/th/wp-content/uploads/2018/12/S__21774362-150x150.jpg)
ประมวลภาพกิจกรรม Special Night "น้ำเต้าหู้คู่กับปาท่องโก๋"
ผ่านพ้นไปแล้วสำหรับกิจกรรม Special Night “น้ำเต้าหู้คู่กับปาท่องโก๋” เพื่อสร้างเสริมกำลังใจในการอ่านหนังสือของนักศึกษามหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง เมื่อวันที่ 19 ธันวาคม 2561 ที่ผ่านมา ซึ่งกิจกรรมนี้เริ่มตั้งแต่เวลา 18.30 น. บริเวณมุม Happy corner ด้านหน้าห้องสมุดชั้น 3 กิจกรรมนี้จัดขึ้นโดยสำนักวิชาแพทยศาสตร์ ร่วมกับศูนย์บรรณสารฯ ซึ่งบรรยากาศภายในงานฯ นั้น รักษาการแทนผู้อำนวยการศูนย์บรรณสารฯ คุณดาวนภา สุยะนนท์ ได้กล่าวเปิดกิจกรรม และให้กำลังใจนักศึกษา หลังจากนั้นนักศึกษาจึงได้รับแจกน้ำเต้าหู้ ปาท่องโก๋ และซาลาเปาเพื่อรับประทานร่วมกัน ดูภาพบรรยากาศเพิ่มเติมที่นี่